
 

 

      

      

 

 

 

                 TUME  GEUZI YA SHERIA YA KENYA 

         WAKALA MAHIRI MSIKIVU KWA GEUZI YA SHERIA 

                MKATABA WA UTOAJI HUDUMA YA TUME GEUZI YA SHERIA YA KENYA 

      MKATABA WA HUDUMA 

 HUDUMA 
HUTOLEWA 

MAHITAJI KUJITOLEA KWETU GHARAMA   
YA 
MTUMIAJI 

RATIBA YA SAA 

1 Huduma ya 
mteja 

Wasiliana Nasi Tutakuwa na heshima, 
msikivu na jitihada kwa 
msaada lazima. 

 kuendelea 

  Tutembelee ( 
kabla ya miadi/ 
Mtandao wa 
muda) 

Tuta: 

• kukuhudumia 
mara moja au sio 
baadaye kuliko 
dakika 15 ambapo 
kulikuwa na miadi 
ya hapo awali , 
ambapo 
hatutaweza 
kukutumikia mara 
moja,tutakushauri 
ipasavyo. 

 
 
  
 

Bure kuendelea 

  Piga simu Tuta: 

• jibu simu kati ya 
mlio 3 ambapo 
azimio la mara ya 
kwanza 
linawezekana, 
kurejesha kwa 

 kuendelea 



 

 

mfanyakazi 
ambayo anaweza 
kusaidia,au 
kukushauri juu ya 
hatua inayofuata. 

  
  

  Wasiliana nasi 
kupitia (barua 
pepe, barua, au 
kuwasilisha 
malalamiko. 
 

Tuta: 

• tambua kupokea 
kwa siku (1) moja 
ya kazi 

• toa majibu kwa 
siku saba (7)  za 
kazi kwa maswala 
yasiyo ya kiufundi. 

 

• kwa maswala ya 
kiufundi,tutatoa 
majibu ndani ya 
siku kumi na nne 
(14)za kazi  
 

• ambapo azimio 
haliwezekani kwa 
muda uliowekwa 
hapo juu, 
tutakuarifu wakati 
wa kutarajia jibu 
kamili. 

 
 
 

Bure kuendelea 

Maoni 
 

• Tutajitahidi 
kukusasisha kwa 
huduma zetu na 
kutenda sawa na 
maoni yenu. 

  

Bure kuendelea 

      

2 Uundaji wa 
muswada 
rasimu, vyombo 
kisheria au 
Mapendekezo 
mengine  
kwa mageuzi 

kuandaa 
maagizo na sera 
husika 
 

Tutajitahidi: 
 
 

i. Kukuza, kulinda 
na kuheshimu 
kanuni 
zilizowekwa 
katika katiba 

Bure Kama 
ilivyokubaliwa 
na wadau 
 



 

 

kwa sheria za 
serikali za 
kitaifa na 
kata/kaunti. 
 

ii. kuwa mwenye 
bidii na msikivu 
katika utekelezaji 
wa majukumu 

iii. fanya taaluma, 
uadilifu na adabu 
wakati wote 

iv. kujenga na 
kuweka usiano 
bora na washika 
dau wote 

v. Kuwa huru na 
wataalamu kwa 
yote 
tunayofanya 
 
 

 

3 Uhakiki wa 
sheria na 
vyombo vya 
kisheria, 
kuhakikisha 
kufuata sheria 
na katiba 
 kwa 
maelewano ya 
kisheria. 
 

Ombi la 
maandishi na 
sera husika 
 

 Bure kati ya siku 28 
za kazi 
 

4 Utoaji wa 
ushauri wa 
kiufundi wa 
kisheria kwa  
mapitio ya 
serikali ya 
kitaifa na 
kata/kaunti 
ama 
marekebisho ya 
sheria 
 
 
 

Ombi 
lililoandikwa 
 

 Bure Siku 7 za kazi 
 

5 Utafiti wa 
kisheria na 
masomo ya 
kulinganisha 
yanayohusiana 

Ombi la 
maandishi na 
masharti ya 
kumbukumbu 
 

 Bure kati ya siku 90 
za kazi 
 



 

 

na mabadiliko 
ya sheria 

6 Kushiriki katika 
kugusa hisia za 
wadau juu ya 
jambo 
yanayohusiana 
na marekebisho 
ya sheria 
kiwango cha 
serikali ya 
kitaifa na 
kata/kaunti. 
 

Ombi 
lililoandikwa 
siku 3 kabla ya 
mkutano huo na 
hati husika za 
wadau ushiriki. 
 
 

 Bure Wakati 
inahitajika 
 

7 Elimu ya umma 
juu ya mambo 
yanayohusu  
marekebisho ya 
sheria. 
 

Ombi 
lililoandikwa. 
 

 Bure Siku 7 za kazi 
 
 
 
 
 

8 Kujenga uwezo 
kwa wote 
wawili serikali 
ya kitaifa na 
kata/kaunti. 
 

Ombi 
lililoandikwa. 
 

 Bure Kama 
ilivyokubaliwa 
na wadau 
 

9 Ununuzi wa 
bidhaa na 
huduma. 
 

Ununuzi wa  
uhakiki/ hati za 
zabuni kufuata 
manunuzi na 
sheria ya ovyo 
na taratibu. 
  
 
 

• tutafuata ununuzi 
wa umma na 
sheria ovyo ya 
mali 2015. 

 

Shilingi 
1,000 

kwa kufuata 
ununuzi wa 
umma na sheria 
ovyo ya mali 
2015. 
 

10 Kupata fursa za 
ununuzi kwa 
serikali 
 
 
 
 
 
 

Cheti cha usajili 
kutoka hazina ya 
kitaifa. 
 
 

• tutafuata ununuzi 
wa umma na 
sheria ovyo ya 
mali 2015. 

 

Bure kuendelea 

11 Malipo kwa 
wauzaji 
 

Ankara ,agizo la 
ununuzi wa 
ndani(LPO)/ 

• Tutafuata sheria 
ya PFM na 
utaratibu. 

Hakuna Ndani ya siku 30 
 



 

 

 

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

agizo la huduma 
ya ndani(LSO), 
nambari ya 
kitambulisho 
cha kibinafsi 
(PIN),noti ya 
mkopo,  
barua ya 
kujifungua 
mkataba 
ulioidhinishwa 
  
 
 

12 Mahitaji/ 
Utaftaji 
 

Ombi juu ya 
matangazo 

• Waombaji 
waliofaulu 
watapewa fursa 

 

Hakuna Ndani ya miezi 3 
 

13 Mkopo wa 
kuingiliana vya 
vitabu/ 
machapisho 
 
 

Ombi rasmi 
 

• Tutajibu ombi 
mara moja 

 

Hakuna Siku 2 
 

      


